Japanese Club
Chào mừng bạn đến với cunghoctiengnhat.tk

Join the forum, it's quick and easy

Japanese Club
Chào mừng bạn đến với cunghoctiengnhat.tk
Japanese Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» CHƯƠNG TRÌNH "VỪA HỌC VỪA LÀM" TẠI ĐẢO QUỐC SINGAPORE
by vannhi268 Wed Jan 07, 2015 8:44 am

» DU HỌC SINGAPORE – CƠ HỘI MỞ RỘNG CÁNH CỬA CỦA CÁC NHÀ TUYỂN DỤNG
by vannhi268 Tue Dec 23, 2014 8:46 am

» Trọn bộ đề thi 2 kyu các năm ( Theo sách chuẩn )
by bboyvnm1 Tue Oct 30, 2012 9:06 pm

» Các bộ thường dùng trong tiếng nhật.
by Admin Tue Sep 25, 2012 11:25 am

» 80 câu luyện nghe cho N3 nè !!!
by ltb Sat Jul 21, 2012 10:19 pm

» Cách Phân Biệt Trường Âm Trong Tiếng Nhật...
by Admin Tue Jun 05, 2012 6:35 pm

» 嵐 Movin'on
by thuytrinh08 Mon May 28, 2012 3:32 pm

» Still (TVXQ/東方神起)
by thuytrinh08 Mon May 07, 2012 3:48 pm

» 嵐(Arashi) 新曲 Face Down
by thuytrinh08 Sun May 06, 2012 12:10 pm

» NiJi ( Ninomiya Kazunarii) (二宮/ 虹)
by thuytrinh08 Sat May 05, 2012 9:07 pm

chat_vui
Trộm avatar

Nhập vào Nick Y!m bạn muốn "chôm" Avatar :

ADMIN
thuytrinh08
Mr.children
aitakute
Lần truy cập thứ :
hidden hit counter
danh sách
facebooksite

gửi admin va cac thành vỉên

Go down

gửi admin va cac thành vỉên Empty gửi admin va cac thành vỉên

Bài gửi by Mr.children Thu May 12, 2011 4:10 pm

Được nghe các bạn nói rất nhiều về các kỳ thi tiếng nhật. Nói thật tôi thật sự cảm thấy mình quá kém cỏi nên không có đủ dũng khí để thi..Lần này có được dũng khí thi tiếng nhật là nhờ vào nhiều yếu tố rất quan trọng đối với tôi.thế nên tôi đang định thi N4 thế nhưng vẫn chưa biết được liệu mình có thể đỗ được không thi chưa dám chắc...Thế nên rất mong được sự giúp đỡ của các thành viên và ban quản trị.
- Các bạn đã quen với cách thức thi cử, và cách đăng ký thi ( Cái này Mr.children chịu không biết, chưa làm bao giờ mà)
- Các bạn thường ôn từ tài liệu nào để thi ( nhiều tài liệu quá sẽ bị rối, nên chỉ luyện 1 tài liệu thôi )
...Trong phạm vi có thể giúp được Mr.children, Xin làm phiền mọi người và thật sự mong được giúp đỡ.

( nhân đây tôi có 1 lời xin lỗi với admin và 1 lời góp ý với aitakute )
- Xin lỗi admin và mọi người vì có lẽ tôi là người đăng bài Không DẤu nhiều nhất, thành thật xin lỗi nhé. Máy tính của tôi cũng đang rất cố gắng nhưng để gõ được 1 chữ tiếng việt phải chờ gần cả 1 phút,..mong thông cảm, Có lẽ máy tính này đã quá hạn sử dụng giống như Chủ của nó mất rồi.

- Gửi đến aitakute
Mr.children thật sự muốn học, chứ không phải muốn dạy tiếng nhật. những gì mr.children góp ý với aitakute đều trên tinh thần học hỏi, không có ý phản bác, hay có thái độ chê bai,soi mói người khác. Những điều này là hoàn toàn không có ngoài tinh thần học hỏi. Những gì tôi nói cho bạn biết là để bạn hỏi lại nhiều người, những người ham hiểu về tiếng nhật để tìm ra 1 kết quả đúng những cái tôi góp ý cho bạn đều là những cái qua cơ bản, chứ chưa xét về trình độ đặt câu của bạn đâu. Chỉ 1 ý thôi mà phải dùng tới 3 câu để diễn đạt thì tôi biết bạn như thế nào rồi. tôi chỉ nói cái (sai) cái (đúng ) thôi nên bạn hãy hỏi lại cho chính xác hãy trả lời tôi. Vì là những câu bạn đưa ra để mọi người cùng học nên cần có những giải thích cụ thể và rõ ràng. Tôi mong aitakute hiểu ý tôi. Bạn là người ham học tôi biết, nhưng muốn giỏi 1 cái gì đấy trước hết ''phải biết lắng nghe''

Mr.children
Admin
Admin

Nam Zodiac Pisces Chinese zodiac Dog
Điểm : 158
Điểm : 28
Birthday : 20/03/1982

http://tinhyeumoi.netai.net/

- Similar topics